<<-- Chào mừng bạn ghé thăm forum Lớp 12A - Trường THPT Hương Vinh -->>
☆ Chúc bạn online vui vẻ ☆

"You may only be one person to the world but you may be the world to one person"
<<-- Chào mừng bạn ghé thăm forum Lớp 12A - Trường THPT Hương Vinh -->>
☆ Chúc bạn online vui vẻ ☆

"You may only be one person to the world but you may be the world to one person"
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

☆ [F]♥[u]♥[l]♥[l] [H]♥[o]♥[u]♥[s]♥[e] [1][2]♥[A] - [T]♥[r]♥[ư]♥[ờ]♥[n]♥[g] [T]♥[H]♥[P]♥[T] [H]♥[ư]♥[ơ]♥[n]♥[g] [V]♥[i]♥[n]♥[h] ☆
♥ Diễn đàn A1 - Niên khoá: 2008 - 2011 ♥

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào buổi sáng
---------------------

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
|30n Un0
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Empty[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_voting_bar[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Empty 
¸(¯`'•.¸tan _vu¸.•'´¯)¸
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Empty[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_voting_bar[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Empty 
Đời Đéo Sợ Ai
[P]inky
matthewthanhhaitt
han_dan_ba-cha_phu_nu
macduythanh
nam12a
voduchung
PhuocHai228
Latest topics
» “Sống khỏe” nhờ nghề công nghệ cao
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby thuonghuyen Mon Jan 20, 2014 3:56 pm

» Tư vấn mùa thi: Bí quyết chọn ngành nghề phù hợp
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby thuonghuyen Mon Jan 20, 2014 3:55 pm

» Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby thuonghuyen Thu Jan 09, 2014 9:23 am

» Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào?
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby thuonghuyen Thu Jan 09, 2014 9:20 am

» LẤY VỢ : NÊN & KHÔNG NÊN
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby han_dan_ba-cha_phu_nu Sat Feb 16, 2013 4:59 pm

» off, off, he này nhé anh em ơi!!
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Mon Nov 19, 2012 10:23 pm

» Vì em là chiếc bồn cầu!
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Mon Nov 19, 2012 10:18 pm

» Hiểu người ấy qua tin nhắn điện thoại
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 12:14 pm

» Bí Quyết Cho Nụ Hôn Đầu Tiên
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 12:02 pm

» Số điện thoại member 12A
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 11:54 am

» Chơi Game online Gunny China 3.0
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby bomegirlhn Sun Oct 28, 2012 6:10 pm

» [MV] Là con gái thật tuyệt <Doremon>
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby vdh9xbuon Thu Jun 28, 2012 1:08 pm

» toi chao moi nguoi.toi uon lam ban vs moi nguoi. co ai dang ol ko?
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby vdh9xbuon Thu Jun 28, 2012 12:54 pm

» Vũ vô nhận hàng nè
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Tue Jun 12, 2012 9:17 pm

» Có cánh chuồn chuồn nào...trên vai bạn!
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Tue Jun 12, 2012 9:10 pm

» thým vũ đây =]]
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeby ¸(¯`'•.¸tan _vu¸.•'´¯)¸ Tue Apr 17, 2012 7:25 pm

♥ The best memory
%name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name

[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?

Go down 
Tác giảThông điệp
|30n Un0
<-- [H]ồ [T]uấn [A]nh -->
[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Ffffffffffff
|30n Un0

Địa chỉ : ☆ Bao Vinh Phố cổ ☆
Tiền $ : 2147531207

[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  Empty
Bài gửiTiêu đề: [Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?    [Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?  I_icon_minitimeWed Jun 08, 2011 8:21 am

Theo một nghiên cứu gần đây, các “đại gia” đều có những phẩm chất giống nhau: một chút liều lĩnh, tương đối cần kiệm, chăm chỉ và đầy đam mê… Có người mà khả năng làm giàu là thiên bẩm, nhưng cũng có người do tôi luyện mà nên. Bạn có thể thành một người giống họ hay không?
Xuất hiện ngày càng nhiều các tỉ phú trẻ.
1. Động lực thúc đẩy bạn làm việc:
a. Kiếm thật nhiều tiền. (3 điểm)
b. Muốn được thành công. (1 điểm)
c. Được làm việc mình thích. (2 điểm)
d. Ai chả phải làm việc! (4 điểm)
2. Sau một ngày vất vả, bạn:
a. Mệt quá, mệt quá đi mất... (3 điểm)
b. Hình như mình chọn nhầm nghề? (4 điểm)
b. Mệt nhưng hài lòng. (2 điểm)
c. Hào hứng nghĩ đến thử thách sắp tới. (1 điểm)
3. Với phần tiền dư ra vào cuối tháng, bạn sẽ:
a. Mua sắm, nghỉ ngơi. (3 điểm)
b. Thanh toán tiền cho thẻ tín dụng. (2 điểm)
c. Để dành đầu tư tiếp. (1 điểm)
d. Làm gì còn đồng nào dư ra nữa? (4 điểm)
4. Câu nào miêu tả bạn và nghề của bạn đúng nhất?
a. “Tôi thích công việc của tôi, có điều đồng lương thấp quá”. (2 điểm)
b. "Công việc của tôi tạm ổn”. (3 điểm)
c. "Việc của tôi chả có gì hay, ngoài lương cao”. (4 điểm)
d. “Công việc của tôi rất hấp dẫn và lý thú”. (1 điểm)
Kết quả:
4 - 6 điểm: Nhà tỉ phú bẩm sinh
Bạn hoàn toàn có phẩm chất của một “đại gia”: Đam mê công việc, tìm kiếm thành công không ngừng nghỉ, chừng mực trong tiêu xài, đồng thời sự quả quyết của bạn là nền tảng cho thành công.
7 - 9 điểm: Các “đại gia” luôn đi trước bạn một bước
Bạn chẳng thua kém nhóm người “tỉ phú bẩm sinh”, song luôn có một cái gì đó khiến bạn không đạt được ý nguyện. Cái bạn thiếu chính là sự quyết đoán. Thử thay đổi bằng cách tìm kiếm một cơ hội đầu tư, tự đặt ra cho mình một thời hạn và chuyên chú vào đó.
10 - 13 điểm: Người luôn tìm kiếm sự an toàn
Nếu muốn giàu có, bạn cần năng động hơn.. Thử bắt đầu với thị trường chứng khoán, nơi bạn có thể đầu tư một khoản nhỏ. Cùng với các giao dịch trên sàn, sự tự tin cũng như khả năng đương đầu với rủi ro sẽ dần đến với bạn.
14 - 16 điểm: “Tay chơi” có hạng
Bạn sống cuộc sống ở mức một tỉ phú. Mua sắm đồ đạc đắt tiền, nghỉ ngơi ở những nơi sang trọng, tận hưởng sự xa hoa, vung tay thoải mái cho shopping…với bạn quan trọng hơn tiết kiệm. Sẽ chẳng vấn đề gì nếu bạn còn trẻ. Song nếu đang ở ngưỡng 30, hãy tập dành dụm ngay, nếu không bạn đang đánh cắp từ tương lai của chính mình.
https://lop12a-hv.forumvi.com

[Trắc nghiệm] Bạn có tố chất trở thành tỷ phú ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang