<<-- Chào mừng bạn ghé thăm forum Lớp 12A - Trường THPT Hương Vinh -->>
☆ Chúc bạn online vui vẻ ☆

"You may only be one person to the world but you may be the world to one person"
<<-- Chào mừng bạn ghé thăm forum Lớp 12A - Trường THPT Hương Vinh -->>
☆ Chúc bạn online vui vẻ ☆

"You may only be one person to the world but you may be the world to one person"
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

☆ [F]♥[u]♥[l]♥[l] [H]♥[o]♥[u]♥[s]♥[e] [1][2]♥[A] - [T]♥[r]♥[ư]♥[ờ]♥[n]♥[g] [T]♥[H]♥[P]♥[T] [H]♥[ư]♥[ơ]♥[n]♥[g] [V]♥[i]♥[n]♥[h] ☆
♥ Diễn đàn A1 - Niên khoá: 2008 - 2011 ♥

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào buổi sáng
---------------------

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
|30n Un0
Teen 12 và lưu bút học trò EmptyTeen 12 và lưu bút học trò I_voting_barTeen 12 và lưu bút học trò Empty 
¸(¯`'•.¸tan _vu¸.•'´¯)¸
Teen 12 và lưu bút học trò EmptyTeen 12 và lưu bút học trò I_voting_barTeen 12 và lưu bút học trò Empty 
Đời Đéo Sợ Ai
[P]inky
matthewthanhhaitt
han_dan_ba-cha_phu_nu
macduythanh
nam12a
voduchung
PhuocHai228
Latest topics
» “Sống khỏe” nhờ nghề công nghệ cao
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby thuonghuyen Mon Jan 20, 2014 3:56 pm

» Tư vấn mùa thi: Bí quyết chọn ngành nghề phù hợp
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby thuonghuyen Mon Jan 20, 2014 3:55 pm

» Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby thuonghuyen Thu Jan 09, 2014 9:23 am

» Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào?
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby thuonghuyen Thu Jan 09, 2014 9:20 am

» LẤY VỢ : NÊN & KHÔNG NÊN
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby han_dan_ba-cha_phu_nu Sat Feb 16, 2013 4:59 pm

» off, off, he này nhé anh em ơi!!
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Mon Nov 19, 2012 10:23 pm

» Vì em là chiếc bồn cầu!
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Mon Nov 19, 2012 10:18 pm

» Hiểu người ấy qua tin nhắn điện thoại
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 12:14 pm

» Bí Quyết Cho Nụ Hôn Đầu Tiên
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 12:02 pm

» Số điện thoại member 12A
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby Mãi_yêu_Em Sat Nov 03, 2012 11:54 am

» Chơi Game online Gunny China 3.0
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby bomegirlhn Sun Oct 28, 2012 6:10 pm

» [MV] Là con gái thật tuyệt <Doremon>
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby vdh9xbuon Thu Jun 28, 2012 1:08 pm

» toi chao moi nguoi.toi uon lam ban vs moi nguoi. co ai dang ol ko?
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby vdh9xbuon Thu Jun 28, 2012 12:54 pm

» Vũ vô nhận hàng nè
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Tue Jun 12, 2012 9:17 pm

» Có cánh chuồn chuồn nào...trên vai bạn!
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby matthewthanhhaitt Tue Jun 12, 2012 9:10 pm

» thým vũ đây =]]
Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeby ¸(¯`'•.¸tan _vu¸.•'´¯)¸ Tue Apr 17, 2012 7:25 pm

♥ The best memory
%name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name %name

Teen 12 và lưu bút học trò

Go down 
Tác giảThông điệp
|30n Un0
<-- [H]ồ [T]uấn [A]nh -->
Teen 12 và lưu bút học trò Ffffffffffff
|30n Un0

Địa chỉ : ☆ Bao Vinh Phố cổ ☆
Tiền $ : 2147531207

Teen 12 và lưu bút học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Teen 12 và lưu bút học trò   Teen 12 và lưu bút học trò I_icon_minitimeFri May 13, 2011 7:17 pm

Tháng tư khi teen 12 đang bận rộn với đợt thi học kì cuối cùng của tuổi học trò thì cũng là lúc các bạn ấy bắt đầu chuyền tay nhau những quyển sổ lưu bút.

Lưu bút - chiếc hộp kỉ niệm

Nếu ai đang đứng trước ngưỡng cửa thời gian, sắp phải chia tay tuổi học trò hẳn đều cảm thấy tiếc nuối. Teen 12 như muốn thời gian trôi thật chậm để được tận hưởng chút thời khắc đáng yêu còn lại của tuổi học trò. Nghĩ đến cảnh chia tay bạn bè, xa thầy cô, xa lớp học thân quen, không ít teen 12 ngậm ngùi. Chắc hẳn các bạn đều muốn nhớ mãi những kỉ niệm êm đềm của một thời áo trắng, vậy thì hãy để mỗi cuốn sổ lưu bút giúp bạn cất giữ quá khứ như một chiếc hộp kỉ niệm chứa đựng những tình cảm yêu thương nhất của bạn bè, thầy cô.

Đừng sợ lưu bút nhé teen!

Có một số teen học ban tự nhiên sợ viết lưu bút. M.Quân (Hà Nội) tâm sự: “Em học kém văn nên rất sợ viết lưu bút vì không biết phải viết thế nào cho hay”. Các teen 12 nên nhớ rằng lưu bút là để ghi lại những tình cảm thân thương dành cho bạn bè vì vậy bạn đừng sợ viết không hay mà hãy viết thật những cảm xúc của mình về bạn bè, ngoài ra teen 12 cũng có thể viết vài nét về chính bản thân để lưu lại nét riêng của mình trong cuốn sổ lưu bút và chúc bạn bè những lời chân thành.

Ngoài ra, việc học bận rộn trong những ngày cuối cấp cũng khiến teen 12 thấy sợ khi mỗi ngày phải cầm về viết tới tận 3,4 cuốn lưu bút mà bạn bè gửi. Các teen ạ! Việc học vẫn phải đặt lên trên hết. Hãy hoàn thành bài vở trước rồi mới viết lưu bút, không cần viết dài, nếu không có thời gian bạn hãy viết đôi nét về bản thân, tình cảm của bạn dành cho chủ nhân cuốn lưu bút.

Đặc biệt có những teen lại thổ lộ hết những nỗi buồn, những điều không hài lòng về bạn hay vẽ ra viễn cảnh chia tay đầy nước mắt khiến những trang lưu bút trở thành “mít ướt” mà không ai còn muốn đọc. Đây là điều nên tránh vì sẽ tạo nên tâm lý uỷ mị cho cả người viết và người đọc. Thay vào đó sao teen chúng mình không thử viết những lời yêu thương và những lời hứa hẹn, động viên chân thành đến bạn bè, chắc chắn bài viết ấy sẽ ấn tượng hơn đấy.

Hãy để lưu bút ghi lại cá tính của bạn

Chẳng ai thích thú khi đọc những bài lưu bút giống nhau vì vậy khi viết bạn nên thể hiện cá tính của mình để kí ức về bạn mãi khắc sâu trong tâm trí bạn bè. Ví dụ, bạn có thể viết vài sở thích, nét riêng có trong tính cách của mình. Những bạn dịu dàng có thể viết với văn phong nhẹ nhàng hay nếu bạn vui vẻ, hài hước thì hãy viết những bài viết thật vui nhộn để tạo ấn tượng. Ngoài ra, bạn đừng quên dán tặng bạn bè những tấm hình nhỏ xinh của mình nhé!

Cảm giác được đọc lại cuốn lưu bút tuổi học trò khi mình đã khôn lớn để thấy kỉ niệm tuổi thơ ùa về sẽ rất thú vị đấy, thế nên teen 12 hãy chăm chút cho cuốn sổ lưu bút thật ấn tượng và đáng yêu nhé.
https://lop12a-hv.forumvi.com

Teen 12 và lưu bút học trò
Trang 1 trong tổng số 1 trang